อ่านแล้ว 2,437 ครั้ง
ตั้งแต่วันที่ 28 ตุลาคม 2552
คณะฯ โดยคณะกรรมการประเมินผลโครงการพิเศษได้จัดให้นักศึกษาชั้นปีที่ 5 นำเสนอผลงานวิจัยในรายวิชาโครงการพิเศษในรูปแบบโปสเตอร์ ณ บริเวณโถงชั้น 4 อาคารราชรัตน์ เพื่อสร้างบรรยากาศทางวิชาการของการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน โดยในวันที่ 28 ตุลาคม 2552 นักศึกษาได้นำเสนอผลงานให้กับคณะกรรมการฯ เพื่อประเมินผลและรับฟังข้อคิดเห็น ข้อเสนอแนะจากคณะกรรมการฯ คณาจารย์ ตลอดจน แลกเปลี่ยนข้อเสนอแนะทางวิชาการกับเพื่อนนักศึกษาด้วยกัน
ผลงานในรูปแบบโปสเตอร์นี้จะจัดแสดงไว้จนถึงวันที่ 4 พฤศจิกายน 2552 จึงขอเรียนเชิญคณาจารย์ และนักศึกษาทุกชั้นปีทั้งในระดับปริญญาตรีและบัณฑิตศึกษาเข้าเยี่ยมชมได้ ในปีการศึกษา 2552 นี้มีโครงการพิเศษรวมทั้งสิ้น 60 โครงการ แบ่งเป็นสาขาเภสัชศาสตร์และเทคโนโลยี 50 โครงการ และสาขาเภสัชกรรมปฏิบัติและบริหารเภสัชกิจ 10 โครงการ หลายโครงการจัดทำรูปแบบได้เป็นที่น่าสนใจมาก
รายวิชาโครงการพิเศษนี้เป็นวิชาที่มีกระบวนการเรียนการสอนที่เน้นการเรียนรู้ นักศึกษาจะได้เรียนรู้หลักการทำวิจัย ได้ฝึกทำการวิจัยและฝึกแก้ปัญหาด้วยตนเอง โดยมีอาจารย์เป็นที่ปรึกษาโครงการ เมื่อการทำวิจัยเสร็จสิ้น นักศึกษาจะได้ฝึกทักษะการนำเสนอผลการวิจัย ทั้งในรูปแบบการนำเสนอแบบปากเปล่า ซึ่งได้ดำเนินการไปเมื่อวันที่ 16 ตุลาคมที่ผ่านมา การนำเสนอในรูปแบบโปสเตอร์ และจัดทำเป็นรายงานฉบับสมบูรณ์
Photo Gallery