![]() |
Eng |
ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาระดับปริญญาตรี สังกัดคณะเภสัชศาสตร์ จำนวน 4 คน ชื่อกลุ่ม The Greeny Clover ในโอกาสได้รับรางวัล The Best Showcase ในกิจกรรม SDGs + Mobility MaPs 2023 (Sustainable Development Goals + Mobility Mahidol University Projects) ซึ่งจัดโดย กองวิเทศสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยมหิดล
นักศึกษา The Greeny Clover ทั้ง 4 คน ประกอบด้วย 1) นางสาวสิณีกัญย์ ยิ่งอริยกุล 2) นางสาวญาณภัทร ภาณุภาส 3) นางสาวสุเมธินี แจ้งจงดี และ 4) นางสาวธนาพร เชื้อเจ็ดตน โดยนักศึกษาจะได้เข้าร่วมในการเสวนาช่วง “Sharing session by MU students” ในกิจกรรม SDGs + Mobility MaPs Forum 2023 เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์หลังการเดินทางในต่างประเทศ จากการเข้าร่วมกิจกรรมกิจกรรม SDGs+ Mobility MaPs 2023 และเดินทางไปแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวคิด Sustainable Development Goals ที่ประเทศสิงคโปร์
กิจกรรม SDGs + Mobility MaPs Forum 2023 กำหนดจัดในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 โดย กองวิเทศสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยมหิดล ณ ลานดอกกันภัย และห้อง 322 อาคารศูนย์การเรียนรู้ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
ข่าวที่เกี่ยวข้อง https://pharmacy.mahidol.ac.th/th/activities/3618