![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 1 พฤศจิกายน 2566 เวลา 15.30-16.15 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.วิชิต โนสูงเนิน รองคณบดีฝ่ายหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ) และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภญ.เจนนิษฐ์ มีนวัฒนา พร้อมด้วย Miss Ei Ei Win, Research Assistant of the Pharmacometrics Center, Faculty of Pharmacy และเจ้าหน้าที่งานการศึกษาเภสัชศาสตรบัณฑิต เข้าร่วมกิจกรรมแนะแนวการเข้าศึกษาต่อระดับปริญญาตรีในงาน “University visit 2023” ให้แก่ผู้ปกครองและนักเรียนที่สนใจเข้าศึกษาต่อ ณ โรงเรียนสาธิตนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล (MUIDS)
โดยภายในงาน ประกอบด้วย การแนะนำหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ) รายละเอียดการเรียนการสอน และเกณฑ์การรับสมัครเข้าศึกษาต่อ เพื่อให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ รวมถึงแนวทางในการเตรียมความพร้อมและตัดสินใจสมัครเข้าศึกษาต่อในระดับปริญญาตรีของคณะเภสัชศาสตร์
นอกจากนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต