![]() |
Eng |
เมื่อวันอังคารที่ 31 ตุลาคม 2566 เวลา 10:00 - 12:00 น. ผู้บริหารคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประชาสัมพันธ์ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.วารี ลิมป์วิกรานต์ หัวหน้าภาควิชาเภสัชอุตสาหกรรม และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.สาธิต พุทธิพิพัฒน์ขจร ให้การต้อนรับผู้บริหารจาก Graduate School of Pharmaceutical Sciences, Chiba University ประเทศญี่ปุ่น ณ ห้องประชุม 409 อาคารราชรัตน์ ในโอกาสที่เดินทางมาเยือนคณะฯ เพื่อประชุมหารือเกี่ยวกับกิจกรรมและความร่วมมือระหว่างสองสถาบัน อาทิ การแลกเปลี่ยนนักศึกษา ประจำปี 2567 ความร่วมมือด้านการวิจัย การจัดประชุมวิชาการร่วมกัน นอกจากนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต และเป้าหมายที่ 17 คือ เสริมความแข็งแกร่งให้แก่กลไกการดำเนินงานและฟื้นฟูหุ้นส่วนความร่วมมือระดับโลกเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืนอีกด้วย