![]() |
Eng |
เมื่อวันอังคารที่ 17 ตุลาคม 2566 เวลา 13.30 - 15.30 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์และบุคลากร เข้าร่วมรับฟังการชี้แจงผลการดำเนินงานของคณะเภสัชศาสตร์ ตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) สำหรับรับการตรวจประเมินฯ ประจำปี 2566 โดยมี คุณอัครพล ยีมะลี หัวหน้าหน่วยพัฒนาคุณภาพ และ คุณปุณรดา มงคลชู นักวิชาการพัฒนาคุณภาพ เป็นวิทยากร ณ ห้องบรรยาย 202 ชั้น 2 อาคารเทพรัตน์
สำหรับการประชุมดังกล่าว มีการชี้แจงเกี่ยวกับการดำเนินการของคณะฯ อาทิ ด้านการศึกษา ด้านการวิจัย ด้านการบริการวิชาการ เป็นต้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่คณาจารย์และบุคลากรของคณะฯ ได้ทบทวนความรู้ ความเข้าใจในเกณฑ์ EdPEx สำหรับรับการตรวจประเมินจากมหาวิทยาลัย ตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษา เพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ประจำปี 2566 ซึ่งมีกำหนดให้การต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินในวันที่ 26-27 ตุลาคม 2566
นอกจากนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต