![]() |
Eng |
เมื่อวันจันทร์ที่ 16 ตุลาคม 2566 เวลา 13.00 - 14.00 น. ผู้บริหารคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ พร้อมด้วยบุคลากร ให้การต้อนรับและเข้าร่วมในกิจกรรม "MUIDS Road map to MU 2023” ณ ห้องประชุม 606 ชั้น 6 อาคารราชรัตน์ ซึ่งมีผู้ให้ความสนใจเข้าร่วม จำนวน 15 คน
ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อประชาสัมพันธ์ข้อมูลเกี่ยวกับการเรียนการสอน ตลอดจนสิทธิพิเศษสำหรับบุคลากร ที่มีความสนใจวางแผนการศึกษาให้บุตรธิดาเข้าศึกษาต่อในระดับมัธยมศึกษาปีที่ 4 หรือ Grade 10 โดยมีเจ้าหน้าที่จาก โรงเรียนสาธิตนานาชาติมหาวิทยาลัยมหิดล (Mahidol University International Demonstration School – MUIDS) ให้เกียรติมาร่วมบรรยายให้ความรู้ในกิจกรรมครั้งนี้ด้วย
โรงเรียนสาธิตนานาชาติมหาวิทยาลัยมหิดล (MUIDS) เป็นโรงเรียนหลักสูตรนานาชาติภายใต้สังกัดของมหาวิทยาลัยมหิดล เปิดสอนนักเรียนตั้งแต่ระดับ Grade 10-12 (มัธยมศึกษาปีที่ 4-6) ผ่านการตรวจรับรองมาตรฐานการศึกษาจากสหรัฐอเมริกา (Western Association of Schools and Colleges – WASC) โดยหลักสูตรของโรงเรียนจะมุ่งเน้นนักเรียนเป็นศูนย์กลาง เสริมสร้างความรู้ และประสบการณ์ผ่านการเรียนรู้ ทั้งในและนอกห้องเรียน และเปิดโอกาสให้นักเรียนได้ค้นพบเส้นทางในอนาคตผ่านวิชาเลือกที่ได้รับการจัดสรรไว้อย่างหลากหลาย จนมีความพร้อมที่จะก้าวเข้าสู่รั้วมหาวิทยาลัยต่อไป