![]() |
Eng |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2566 เวลา 10.30 - 13.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยคณะกรรมการสวัสดิการคณะเภสัชศาสตร์ จัดงานแสดงมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ/อายุงาน ประจำปี 2566 โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ เป็นประธานกล่าวเปิดงานและกล่าวแสดงมุทิตาจิตเพื่อยกย่องและเชิดชูเกียรติแก่บุคลากรเกษียณอายุราชการ/อายุงาน รวมทั้งมอบของที่ระลึกให้แก่ผู้เกษียณฯ ในปีนี้ ณ ห้อง 105 ชั้น 1 อาคารราชรัตน์
โดยในปีนี้ คณะฯ มีผู้เกษียณอายุราชการ/อายุงาน จำนวน 3 ท่าน ได้แก่ 1) รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.จุฑามณี สุทธิสีสังข์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล 2) รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.อาทร ริ้วไพบูลย์ อาจารย์ประจำภาควิชาเภสัชกรรม และ 3) นายศักดิ์ศิลป บำรุง สังกัดหน่วยอาคารสถานที่และยานพาหนะ ซึ่งภายในงาน ประกอบด้วย การรับชมวิดิทัศน์ประวัติและความทรงจำของผู้เกษียณ การแสดงร้องเพลงจากทีมผู้บริหารคณะฯ ภาควิชาเภสัชกรรม และภาควิชาเภสัชวิทยา ปิดท้ายด้วยการมอบของที่ระลึกโดยผู้แทนจากภาควิชา/หน่วยงานต่างๆ ให้แก่ผู้เกษียณอายุราชการ/อายุงาน ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการส่งเสริมและยกย่อง เชิดชูเกียรติ และเพื่อแสดงมุทิตาจิตแก่บุคลากรเกษียณอายุราชการ/อายุงาน ประจำปี 2566 อีกทั้งยังสอดคล้องกับยุทธศาสตร์ของคณะฯ อีกด้วย ซึ่งผู้ที่ได้รับการแสดงมุทิตาจิต เป็นแบบอย่างที่ดีแก่บุคลากรทั่วไป
นอกจากนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังมีส่วนช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) เป้าหมายที่ 3 สร้างหลักประกันว่าคนมีชีวิตที่มีสุขภาพดีและส่งเสริมสวัสดิภาพสำหรับทุกคนในทุกวัย