![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 27 กันยายน 2566 เวลา 11.00 - 13.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยหน่วยพัฒนาคุณภาพ จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ หรือ KM Lunch ในหัวข้อ “รอบรู้การใช้งานคอมฯ เพื่อประสิทธิภาพ” ณ ห้องประชุม 409 ชั้น 4 อาคารราชรัตน์ โดยมี คุณสุคเน ทรรภลักษณ์ หัวหน้าหน่วยปฏิบัติการคอมพิวเตอร์และโสตทัศนูปกรณ์ และ คุณวิชุดา รอดเทภัย นักประชาสัมพันธ์ เป็นวิทยากรบรรยายให้แก่บุคลากร ซึ่งมีผู้ให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น 30 คน
ทั้งนี้ กิจกรรม KM Lunch ดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้จากผู้ปฏิบัติงานด้านคอมพิวเตอร์และสื่อประชาสัมพันธ์ เพื่อให้บุคลากรรู้จักการใช้โปรแกรม Canva แพลตฟอร์มออกแบบกราฟิกดีไซน์สำเร็จรูปที่ใช้งานง่าย รวมทั้งให้ผู้ปฏิบัติงานได้ร่วมแบ่งปันเทคนิคและประสบการณ์ระหว่างกันอีกด้วย
นอกจากนี้ กิจกรรม KM ดังกล่าวยังมีส่วนช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต