![]() |
Eng |
เมื่อวันเสาร์ที่ 23 กันยายน 2566 เวลา 09:00 - 17:30 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล จัดประชุมการจัดทำแผนยุทธศาสตร์ คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567-2570 โดยมี รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ เป็นประธานในการประชุมดังกล่าว พร้อมด้วยผู้บริหารคณะฯ หัวหน้าภาควิชา หัวหน้างาน และหัวหน้าหน่วย เข้าร่วมการประชุมโดยพร้อมเพรียง ณ ห้องประชุม 606 อาคารราชรัตน์
ในโอกาสนี้ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.จุฑามณี สุทธิสีสังข์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.สมภพ ประธานธุรารักษ์ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนาคุณภาพและบริการวิชาการ และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.เนติ สุขสมบูรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายการศึกษา ให้เกียรติเข้าร่วมการประชุมเพื่อชี้แจงแผนยุทธศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล (พ.ศ. 2567-2570) รวมทั้งให้ข้อคิดเห็นและแนวทางในการพัฒนาและกำหนดทิศทางการดำเนินงานของคณะฯ ในทุกมิติ ทั้งด้านการศึกษา การวิจัย การบริการวิชาการ และการบริหารจัดการอย่างยั่งยืน เพื่อให้สอดคล้องกับทิศทางของมหาวิทยาลัยมหิดล และตอบสนองต่อการเปลี่ยนแปลงของโลกยุคปัจจุบัน นโยบายของรัฐบาล ความต้องการของผู้เรียนในทุกระดับ ความร่วมมือกับภาครัฐและเอกชน พันธกิจทางสังคมร่วมกับวิชาชีพและชุมชน รวมทั้งประเด็นในระดับสากล อาทิ SDG, ESG เป็นต้น
ในการประชุมดังกล่าว รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ ได้นำเสนอข้อมูลสรุปผลการดำเนินงานของคณะฯ ประจำปี พ.ศ. 2564-2567 และรองคณบดีฝ่ายต่างๆ ได้ร่วมนำเสนอร่างแผนยุทธศาสตร์ของคณะฯ ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567-2570 นอกจากนี้ ผู้เข้าร่วมการประชุมทุกคนยังได้ร่วมกันระดมความคิดเห็น เพื่อให้ข้อเสนอแนะสำหรับการจัดทำแผนยุทธศาสตร์ของคณะฯ รวมไปถึงกำหนดโครงการตามยุทธศาสตร์และตัวชี้วัด เพื่อเป็นแนวทางในการขับเคลื่อนคณะฯ ตามแผนยุทธศาสตร์ในอนาคตอีกด้วย