![]() |
Eng |
เมื่อวันศุกร์ที่ 8 กันยายน 2566 เวลา 08.00 - 12.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.บุษบา จินดาวิจักษณ์ (ที่ปรึกษาโครงการหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ)) และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภก.ศุภทัต ชุมนุมวัฒน์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่งานการศึกษาเภสัชศาสตรบัณฑิต เข้าร่วมกิจกรรม “SWB Guidance for Global Education 2023” (เปิดโลกกว้างทางการศึกษา ประจำปี 2566) ณ หอประชุม 2 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศบางบอน โดยภายในงานได้มีการแนะนำหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรไทยและหลักสูตรนานาชาติ) รวมถึงช่องทางการสมัครเข้าศึกษาต่อให้กับนักเรียนระหว่างชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 - 6 ที่เข้าร่วมงาน เพื่อให้น้อง ๆ ได้มีความรู้ ความเข้าใจในการศึกษาต่อได้อย่างเหมาะสมกับความรู้ ความสามารถ และบุคลิกภาพของตนเอง