![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 30 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 - 13.00 น. ภาควิชาเภสัชกรรมจัดการประชุมภาควิชาเภสัชกรรม เพื่อจัดทำโครงการตามยุทธศาสตร์และติดตามผลการดำเนินงานโครงการฯ ของภาควิชา โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.ปราโมทย์ ตระกูลเพียรกิจ หัวหน้าภาควิชาเภสัชกรรม พร้อมด้วยคณาจารย์และบุคลากรปรจำภาควิชาเภสัชกรรม เข้าร่วมการประชุมโดยพร้อมเพรียง ณ ห้องประชุม 606 อาคารราชรัตน์
ในโอกาสนี้ ภาควิชาเภสัชกรรม ยังได้จัดงานแสดงมุทิตาจิตแด่ รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.อาทร ริ้วไพบูลย์ อาจารย์อาวุโสประจำสาขาวิชาเภสัชศาสตร์สังคมและการบริหาร ซึ่งจะเกษียณอายุงานในเดือนกันยายน 2566 อีกด้วย
การประชุมดังกล่าวมีเป้าหมายเพื่อหารือและระดมความคิดเห็นจากบุคลากรในภาควิชา เพื่อนำมากำหนดตัวชี้วัดและแผนการดำเนินงานตามโครงการยุทธศาสตร์ รวมทั้งกำหนดแนวทางการบริหารงานภาควิชาเภสัชกรรมต่อไปอย่างยั่งยืนในยุคหลังปกติใหม่ (new normal)