![]() |
Eng |
เมื่อวันศุกร์ที่ 18 สิงหาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประชาสัมพันธ์ เดินทางไปเยือน School of Medicine, Vietnam National University, Ho Chi Minh City สาธารณรัฐสังคมนิยมเวียดนาม เพื่อหารือความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสองสถาบัน โดยมี Dr. Phuoc-Vinh NGUYEN และ Dr. Thi Ha NGUYEN ให้การต้อนรับ สำหรับกิจกรรมความร่วมมือในอนาคต ประกอบด้วย การแลกเปลี่ยนนักศึกษา ความร่วมมือด้านการวิจัย การประชุมวิชาการนานาชาติ เป็นต้น