![]() |
Eng |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประชาสัมพันธ์ เดินทางไปเยือน Faculty of Pharmacy, University of Medicine and Pharmacy at Ho Chi Minh City สาธารณรัฐสังคมนิยมเวียดนาม เพื่อหารือความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสองสถาบัน โดยมีคณะผู้บริหารของ Faculty of Pharmacy, University of Medicine and Pharmacy at Ho Chi Minh City ให้การต้อนรับ สำหรับกิจกรรมความร่วมมือในอนาคต ประกอบด้วย การแลกเปลี่ยนนักศึกษา ความร่วมมือด้านการวิจัย การประชุมวิชาการนานาชาติ เป็นต้น