![]() |
Eng |
เมื่อวันจันทร์ที่ 14 สิงหาคม 2566 เวลา 17.00 น. รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.ภานุพงษ์ พงษ์ชีวิน รองคณบดีฝ่ายบริหาร และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.เมธี พุ่มทุ่ม ได้เข้าร่วมรับเสด็จฯ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในการเสด็จพระราชดำเนินทรงเปิด "งานสีสรรพรรณไม้ เทิดไท้บรมราชินีนาถ ครั้งที่ 15” ณ สวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ตามคำเชิญของ คุณหญิงปราณี วรรธนะกุล กรรมการมูลนิธิสวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ
สำหรับงาน 'สีสรรพรรณไม้ เทิดไท้บรมราชินีนาถ' ครั้งที่ 15 กำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 10 - 15 สิงหาคม 2566 ระหว่างเวลา 10.00 - 20.00 น. ณ สวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ เขตจตุจักร ภายใต้แนวคิด 'สืบสาน รักษา และต่อยอด ป่าเล็กในเมืองใหญ่' โดยความร่วมมือระหว่างกรุงเทพมหานคร พร้อมด้วยมูลนิธิสวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ และ 26 องค์กรภาคีเครือข่าย เพื่อเฉลิมพระเกียรติและน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณในสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง