![]() |
Eng |
เมื่อวันศุกร์ที่ 11 สิงหาคม 2566 เวลา 07.00 น. ผู้บริหาร และบุคลากร คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประชาสัมพันธ์ เข้าร่วมในพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 91 พรรษา ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา โดยมี ศาสตราจารย์ นายแพทย์บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตรพระภิกษุสงฆ์ และสามเณร จำนวน 30 รูป จากนั้นเป็นพิธีถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติฯ และพิธีถวายพระพรชัยมงคล เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุธาธิคุณ