![]() |
Eng |
เมื่อวันศุกร์ที่ 18 สิงหาคม 2566 เวลา 13.30 - 14.00 น. คณะกรรมการนักสร้างสุขของคณะเภสัชศาสตร์ จัดกิจกรรม Happy Birthday ส่งมอบความสุขพร้อมมอบของขวัญสุดพิเศษ และอวยพรวันเกิดให้แก่บุคลากรที่มีวันคล้ายวันเกิดในเดือนสิงหาคม ภายใต้โครงการ Happy Birthday ประจำปี 2566 ณ ห้องสำนักงานของบุคลากร โดยในเดือนนี้มีบุคลากรที่มีวันคล้ายวันเกิดในเดือนสิงหาคม ทั้งหมด 19 คน
โครงการดังกล่าวจัดขึ้นต่อเนื่องเป็นปีที่ 10 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้เกิดบรรยากาศของการทำงานอย่างมีความสุข เสริมสร้างความผูกพันระหว่างองค์กรกับบุคลากรอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน นอกจากนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDG Goals) ในเป้าหมายที่ 3 คือ สร้างหลักประกันว่าคนมีชีวิตที่มีสุขภาพดีและส่งเสริมสวัสดิภาพสาหรับทุกคนในทุกวัยอีกด้วย