![]() |
Eng |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 - 16.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยหน่วยทรัพยากรบุคคล จัดโครงการ “ปฐมนิเทศบุคลากรใหม่ ประจำปี 2566” ให้เแก่บุคลากรที่เริ่มบรรจุในเดือนสิงหาคม 2566 โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.ภานุพงษ์ พงษ์ชีวิน รองคณบดีฝ่ายบริหาร กล่าวต้อนรับบุคลากรใหม่ พร้อมด้วยบุคลากรหน่วยทรัพยากรบุคคล ร่วมชี้แจงเกี่ยวกับกฎระเบียบ ข้อบังคับ แนวทางปฏิบัติในการทำงาน สิทธิประโยชน์ และสวัสดิการต่าง ๆ ณ ห้องประชุม 710 ชั้น 7 อาคารราชรัตน์
ในโอกาสนี้ รองศาสตราจารย์ ภก.ปรีชา มนทกานติกุล รองคณบดีฝ่ายการศึกษา ให้เกียรติมาบรรยายในหัวข้อ “บทบาทหน้าที่ของอาจารย์ด้านการศึกษา” และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.ดวงดาว ฉันทศาสตร์ รองคณบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม บรรยายในหัวข้อ “ข้อมูลเบื้องต้นเกี่ยวกับงานวิจัย และแหล่งทุน สำหรับอาจารย์” จากนั้น ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.วิชิต โนสูงเนิน รองคณบดีฝ่ายหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ) บรรยายในหัวข้อ “การบริหารจัดการและการมีส่วนร่วมในหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ)” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรใหม่เตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงาน มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับประวัติ วิสัยทัศน์ พันธกิจ จรรยาบรรณ กฎระเบียบและข้อปฏิบัติต่าง ๆ ตลอดจนสิทธิประโยชน์และสวัสดิการที่บุคลากรพึงได้รับ
บุคลากรใหม่ประจำเดือนสิงหาคม 2566 มีดังนี้
1. นางสาวกชรัตน์ ชีวพฤกษ์
ตำแหน่งผู้ช่วยอาจารย์ ภาควิชาเภสัชวิทยา
2. นางสาววรดนู วิเศษวิชาพร
ตำแหน่งผู้ช่วยอาจารย์ ภาควิชาเภสัชอุตสาหกรรม
3. นางสาวลลนา บิลมูซา
ตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ ศูนย์วิเคราะห์คุณภาพผลิตภัณฑ์ ฝ่ายจุลชีววิทยา