![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2566 เวลา 11.00 - 13.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยหน่วยพัฒนาคุณภาพ จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ หรือ KM Lunch ในหัวข้อ “การใช้ AppSheet ในการทำงาน” ณ ห้องประชุม 409 ชั้น 4 อาคารราชรัตน์ โดยมี คุณสุคเน ทรรภลักษณ์ หัวหน้าหน่วยปฏิบัติการคอมพิวเตอร์และโสตทัศนูปกรณ์ เป็นวิทยากรบรรยายและแบ่งปันประสบการณ์ ซึ่งมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น 23 คน
ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรมีความรู้ความเข้าใจในรูปแบบการใช้งานด้านต่าง ๆ เพื่อให้เหมาะสมกับงาน อาทิ การทำเอกสาร การทำบัญชี การทำระบบจองห้องประชุม การเก็บข้อมูลความพึงพอใจพนักงาน เป็นต้น เพื่อช่วยอำนวยความสะดวกในการทำงานได้ง่าย สะดวก และรวดเร็วมากยิ่งขึ้น
นอกจากนี้ กิจกรรม KM ดังกล่าวยังมีส่วนช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต