![]() |
Eng |
เมื่อวันศุกร์ที่ 14 กรกฎาคม 2566 เวลา 08.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.ดวงดาว ฉันทศาสตร์ รองคณบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม ร่วมพิธีวางพวงมาลัยสักการะ รูปหล่อศาสตราจารย์ ดร.สตางค์ มงคลสุข หรืออาจารย์ “สตางค์” ในงานรำลึกครบรอบ 104 ปี ชาตกาล ศาสตราจารย์ ดร.สตางค์ มงคลสุข ผู้ก่อตั้งและคณบดีท่านแรกของคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ปูชนียบุคคลผู้มีคุณูปการต่อการศึกษาวิทยาศาสตร์ในประเทศไทย โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.พลังพล คงเสรี คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ เป็นประธานในพิธี ณ อาคารเรียนรวม (ตึกกลม) คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล (พญาไท)