![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 5 กรกฎาคม 2566 เวลา 9.00 – 12.00 น. หน่วยพัฒนาคุณภาพ จัดกิจกรรมเยี่ยมสำรวจภาควิชา ตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ประจำปี 2566 ให้กับภาควิชาต่างๆ ของคณะฯ โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.ลือรัตน์ อนุรัตน์พานิช รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและพัฒนาคุณภาพ เป็นประธานในการเยี่ยมสำรวจ ณ ห้องประชุม 409 อาคารราชรัตน์ ซึ่งในครั้งนี้เป็นการเยี่ยมสำรวจภาควิชาเภสัชกรรม
ในโอกาสนี้ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.จิระพรรณ จิตติคุณ หัวหน้าภาควิชาชีวเคมี และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.กิตติศักดิ์ ศรีภา หัวหน้าภาควิชาเภสัชเคมี เป็นกรรมการในการเยี่ยมสำรวจดังกล่าว โดยมีบุคลากรของภาควิชาเภสัชกรรมเข้าร่วมในกิจกรรมอย่างพร้อมเพรียง ทั้งนี้ กิจกรรมเยี่ยมสำรวจภาควิชาตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ได้ถูกดำเนินการเป็นประจำมาอย่างต่อเนื่อง ตามที่คณะฯ ได้รับผลการตรวจประเมินตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) จากมหาวิทยาลัยมหิดล โดยมีเป้าหมายเพื่อให้การประกันคุณภาพการศึกษาและระบบการบริหารจัดการของคณะฯ เกิดการพัฒนาอย่างต่อเนื่องมากยิ่งขึ้น
นอกจากนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต