![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 28 มิถุนายน 2566 เวลา 11.00 - 13.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยหน่วยพัฒนาคุณภาพ จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ หรือ KM Lunch ในหัวข้อ "เทคนิคการขอตำแหน่งทางวิชาการ (สายสนับสนุน) สำหรับนักวิทยาศาสตร์" ณ ห้องประชุม 409 ชั้น 4 อาคารราชรัตน์ โดยมี คุณชญานุตม์ นิรมร นักทรัพยากรบุคคล และ คุณชวัลญา อุดมทรัพยากุล นักทรัพยากรบุคคล เป็นวิทยากรบรรยายในเรื่อง เกณฑ์สำหรับการขอความก้าวหน้า รวมถึงเอกสารที่เกี่ยวข้องในการเตรียมขอความก้าวหน้าทางวิชาการ ซึ่งมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น 26 คน
สำหรับกิจกรรม KM Lunch ประกอบด้วย การบรรยายและแลกเปลี่ยนความคิดเห็น โดยได้รับเกียรติจากผู้มีประสบการณ์ในการยื่นขอตำแหน่งทางวิชาการ ได้แก่ 1) คุณนันทวรรณ จินากุล นักวิทยาศาสตร์ผู้ชำนาญการพิเศษ จากภาควิชาจุลชีววิทยา 2) คุณดวงใจ จันทร์ต้น นักวิทยาศาสตร์ผู้ชำนาญการพิเศษ ภาควิชาเภสัชกรรม 3) คุณกฤษณะ พรมดวงศรี นักวิทยาศาสตร์ผู้ชำนาญการพิเศษ ภาควิชาชีวเคมี 4) คุณนิษฐิดา อาชีพสุจริต นักวิทยาศาสตร์ผู้ชำนาญการพิเศษ 5) คุณสุภาวดี ทิมอ่ำ นักวิทยาศาสตร์ผู้ชำนาญการพิเศษ จากศูนย์วิเคราะห์คุณภาพผลิตภัณฑ์ (ด้านเคมี) และ 6) คุณจุติมา เสมอ นักวิทยาศาสตร์ภาควิชาสรีรวิทยา ร่วมแบ่งปันประสบการณ์ให้กับนักวิทยาศาสตร์ท่านอื่น ๆ ทั้งจากภาควิชาและหน่วยงาน เพื่อเป็นแนวทางในการขอความก้าวหน้าทางวิชาการให้กับตนเองในอนาคตอีกด้วย