![]() |
Eng |
ระหว่างวันที่ 21-23 มิถุนายน 2566 สาขาวิชาเภสัชกรรมคลินิก ภาควิชาเภสัชกรรม จัดโครงการสัมมนา ประเมินและวางแผนการจัดการเรียนการสอน หลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต (ภาษาไทยและนานาชาติ) หลักสูตรเภสัชศาสตรมหาบัณฑิต และหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาเภสัชกรรมคลินิก ประจำปี 2566 ณ โรงแรมโอ๊ควู๊ด โฮเทล แอนด์ เรสซิเดนซ์ ศรีราชา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.ปราโมทย์ ตระกูลเพียรกิจ หัวหน้าภาควิชาเภสัชกรรม พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ภก.ธนรัตน์ สรวลเสน่ห์ หัวหน้าสาขาเภสัชกรรมคลินิก และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.บุษบา จินดาวิจักษณ์ นำทีมคณาจารย์สาขาเภสัชกรรมคลินิก ร่วมประชุมสัมมนา เพื่อประเมิน วางแผน และพัฒนาตามแนวทาง PDCA ในรายวิชาบรรยายและปฏิบัติการของสาขาฯ ที่สอนนักศึกษาระดับปริญญาตรี ชั้นปีที่ 3-6 ในหลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต ทั้งหลักสูตรภาษาไทยและหลักสูตรนานาชาติ รวมไปถึงการจัดการสถานที่ฝึกปฏิบัติงานวิชาชีพของนักศึกษา ชั้นปีที่ 6 ทั้งสองหลักสูตรอีกด้วย
นอกจากนี้ ทีมคณาจารย์สาขาเภสัชกรรมคลินิก ยังได้ประชุมหารือร่วมกัน เพื่อประเมินและพัฒนาการจัดการเรียนการสอนรายวิชาในหลักสูตรวุฒิบัตรแสดงความรู้ความสามารถในการประกอบวิชาชีพเภสัชกรรม สาขาเภสัชบำบัด และรายวิชาในหลักสูตรระดับบัณฑิตศึกษา หลักสูตรเภสัชศาสตรมหาบัณฑิต และหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชกรรมคลินิก อีกด้วย