![]() |
Eng |
เมื่อวันศุกร์ที่ 2 มิถุนายน 2566 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย คุณนารถอนงค์ ไทยพิทักษ์ หัวหน้างานบริหารงานวิจัยและนวัตกรรม และ คุณสุทธินี แทนนิมิต หัวหน้างานกลยุทธ์และแผน เป็นตัวแทนคณะฯ เข้าร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้ เนื่องใน “วันสิ่งแวดล้อมโลก” ซึ่งตรงกับวันที่ 5 มิถุนายน ของทุกปี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียวภายในมหาวิทยาลัย ให้เป็นแหล่งดูดซับการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ ตามเป้าหมายการปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ (Net Zero Emission) ภายในปี พ.ศ. 2573 ของมหาวิทยาลัย ณ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา