![]() |
Eng |
เมื่อวันอังคารที่ 14 มีนาคม 2566 เวลา 10.00 – 12.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.ลือรัตน์ อนุรัตน์พานิช รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและพัฒนาคุณภาพ ในฐานะประธานคณะกรรมการ "โครงการพระพุทธมหามงคลเภสัชเพื่อการศึกษา ในวาระครบรอบ 55 ปี การสถาปนาคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล" พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.อาณัฐชัย ม้ายอุเทศ ในฐานะรองประธานคณะกรรมการฯ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.จิระพรรณ จิตติคุณ หัวหน้าภาควิชาชีวเคมี รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.วิลาสินี หิรัญพานิช ซาโตะ หัวหน้าภาควิชาเภสัชวิทยา และรองศาสตราจารย์ ดร.ทนพญ.วันวิสาข์ อุดมสินประเสริฐ เข้ากราบนมัสการ พระเทพประสิทธิคุณ (ประจวบ ขันติธโร) ณ วัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร แขวงศิริราช เขตบางกอกน้อย จังหวัดกรุงเทพมหานคร เพื่อรับมอบมวลสารที่เป็นผงพระเก่า ซึ่งมีผงพระสมเด็จวัดระฆังฯ รวมอยู่ด้วย โดยได้รับเกียรติจาก พระเทพประสิทธิคุณ เจ้าอาวาสวัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร เป็นผู้มอบมวลสารดังกล่าว เพื่อนำไปเป็นหนึ่งในมวลสารศักดิ์สิทธิ์ สำหรับการปลุกเสกในพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลสำหรับโครงการดังกล่าวต่อไป