![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 15 มีนาคม 2566 เวลา 15.00-16.30 น. รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ฯ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.กอบธัม สถิรกุล และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภญ.จิราพร เลื่อนผลเจริญชัย ร่วมให้การต้อนรับ Prof. Dr. Toshio Sakai และนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษาจาก Faculty of Engineering, Shinshu University ประเทศญี่ปุ่น ณ ห้องประชุม 309 อาคารราชรัตน์ ในโอกาสที่เดินทางมาเยือนคณะฯ เพื่อหารือถึงโอกาสและแนวทางการพัฒนาความร่วมมือทางการศึกษา วิจัย และวิชาการ ระหว่าง คณะฯ กับ Faculty of Engineering, Shinshu University ในอนาคต
นอกจากนี้ การประชุมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต เป้าหมายที่ 10 ลดความไม่เสมอภาคภายในและระหว่างประเทศ และเป้าหมายที่ 17 คือ เสริมความแข็งแกร่งให้แก่กลไกการดำเนินงานและฟื้นฟูหุ้นส่วนความร่วมมือระดับโลกเพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน