![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 15 มีนาคม 2566 เวลา 14.00-15.30 น. รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประชาสัมพันธ์ ให้การต้อนรับ Prof. Dr. Kenji Hamase อาจารย์อาคันตุกะจาก Graduate School of Pharmaceutical Sciences, Kyushu University ประเทศญี่ปุ่น ณ ห้องประชุม 211 อาคารราชรัตน์ ในโอกาสที่เดินทางมาเยือนคณะฯ เพื่อนิเทศการฝึกประสบการณ์วิชาชีพเฉพาะทางของนักศึกษาแลกเปลี่ยน จำนวน 3 คน จาก School of Pharmaceutical Sciences, Kyushu University พร้อมทั้งประชุมหารือความคืบหน้าในการจัดโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพในต่างประเทศ ณ Graduate School of Pharmaceutical Sciences, Kyushu University ประเทศญี่ปุ่น สำหรับนักศึกษาระดับปริญญาตรี ชั้นปีที่ 6 ของคณะฯ ซึ่งกำหนดจัดขึ้นในเดือนกันยายนถึงธันวาคม 2566
ข่าวที่เกี่ยวข้อง https://pharmacy.mahidol.ac.th/th/activities/3421