![]() |
Eng |
เมื่อวันอังคารที่ 14 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 - 10.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยหน่วยทรัพยากรบุคคล จัดบรรยายพิเศษ HR News EP.3 ข้อควรรู้สำหรับบุคลากรคณะเภสัชศาสตร์ ณ ห้องประชุม 606 อาคารราชรัตน์ และถ่ายทอดสดผ่านระบบออนไลน์ Cisco Webex Meetings โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.มนตรี จาตุรันต์ภิญโญ รองคณบดีฝ่ายบริหาร เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม ซึ่งมีบุคลากรสายวิชาการและสายสนับสนุนให้ความสนใจเข้าร่วม จำนวน 35 คน
กิจกรรมดังกล่าว ประกอบด้วย การบรรยายในหัวข้อต่าง ๆ โดยบุคลากรของหน่วยทรัพยากรบุคคล อาทิ การจ้างต่อ เงินชดเชยพนักงานมหาวิทยาลัย เป็นต้น ซึ่งกิจกรรมนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรของคณะฯ ทราบถึงแนวทางการพิจารณาการจ้างต่อ และวิธีการขอรับเงินชดเชยพนักงานมหาวิทยาลัย ตามข้อบังคับของมหาวิทยาลัยมหิดล
ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวยังช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDG Goals) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต และเป้าหมายที่ 10 คือ ลดความไม่เสมอภาคภายในประเทศและระหว่างประเทศ