![]() |
Eng |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2566 เวลา 10.00 - 12.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.ลือรัตน์ อนุรัตน์พานิช รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและพัฒนาคุณภาพ ในฐานะประธานคณะกรรมการ "โครงการพระพุทธมหามงคลเภสัชเพื่อการศึกษา ในวาระครบรอบ 55 ปี การสถาปนาคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล" พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.อาณัฐชัย ม้ายอุเทศ ในฐานะรองประธานคณะกรรมการฯ ให้การต้อนรับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปราโมทย์ บุญเต็ม อาจารย์ประจำภาควิชาศิลปประจำชาติ วิทยาลัยเพาะช่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ ในโอกาสที่ได้ให้ความอนุเคราะห์แก่คณะเภสัชศาสตร์ ม.มหิดล และรับเชิญเป็นผู้ทรงคุณวุฒิเพื่อมาร่วมวิพากษ์แบบสองมิติของผ้ายันต์ พระผง พระกริ่ง และพระพุทธรูป ซึ่งเป็นพระของขวัญที่คณะฯ จัดสร้างขึ้นภายใต้ "โครงการพระพุทธมหามงคลเภสัชเพื่อการศึกษาฯ" สำหรับเป็นมงคลบรรณาการแด่ผู้บริจาคเงินสมทบทุนในโครงการดังกล่าวต่อไป