![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 13.00 – 15.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.ลือรัตน์ อนุรัตน์พานิช รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและพัฒนาคุณภาพ ในฐานะประธานคณะกรรมการ "โครงการพระพุทธมหามงคลเภสัชเพื่อการศึกษา ในวาระครบรอบ 55 ปี การสถาปนาคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล" พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.อาณัฐชัย ม้ายอุเทศ ในฐานะรองประธานคณะกรรมการฯ เข้ากราบไหว้ขอพร “เจ้าแม่กวนอิม” พระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร ปางประทานพร ณ ศาลเจ้าแม่กวนอิม โรงพยาบาลเทียนฟ้า ถ.เยาวราช จ.กรุงเทพมหานคร เพื่อรับมอบมวลสารที่เป็นผงธูป จากโรงพยาบาลเทียนฟ้ามูลนิธิ โดยได้รับเกียรติจาก คุณสมัย กวักเพฑูรย์ ประธานกรรมการมูลนิธิฯ เป็นผู้มอบมวลสารดังกล่าว เพื่อนำไปเป็นหนึ่งในมวลสารศักดิ์สิทธิ์ สำหรับการปลุกเสกในพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลสำหรับโครงการดังกล่าว