![]() |
Eng |
เมื่อวันจันทร์ที่ 9 มกราคม 2566 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภก.บรมพจน์ พฤฒิวนาสัณฑ์ รองคณบดีฝ่ายบัณฑิตศึกษา เข้าพบ ดร.พีรานุช ไชยพิเดช ผู้อำนวยการโรงเรียนพญาไท และ ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา กรุงเทพมหานคร เนื่องในโอกาสสวัสดีปีใหม่ 2566 ซึ่งทางโรงเรียนพญาไทและสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา กรุงเทพมหานคร ถือเป็นชุมชนรอบข้างที่สำคัญของคณะเภสัชศาสตร์ ในการที่คณะฯ สามารถนำสมรรถนะหลักมาให้บริการวิชาการและช่วยเหลือในด้านการให้ความรู้เรื่องการใช้ยา สมุนไพร และการดูแลสุขภาพต่างๆ ให้กับนักเรียน และบุคลากรทางการศึกษาได้อีกทางหนึ่งด้วย