อ่านแล้ว 468 ครั้ง
ตั้งแต่วันที่ 03 พฤศจิกายน 2565
เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2565 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ได้รับมอบวุฒิบัตรผ่านการฝึกซ้อมดับเพลิงและการฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ จากหน่วยฝึกอบรมนาวาศิริ ภายใต้โครงฝึกอบรมการป้องกันและระงับอัคคีภัย ประจำปีงบประมาณ 2566 ซึ่งดำเนินการจัดโดย หน่วยอาคารสถานที่และยานพาหนะ ร่วมกับ หน่วยสาธารณูปโภคและระบบอาคาร เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม 2565 ที่ผ่านมา
โดยในกิจกรรมได้มีการจัดอบรมทั้งการบรรยายในภาคทฤษฎีและการฝึกภาคปฏิบัติให้แก่บุคลากรและนักศึกษาของคณะฯ ซึ่งถือเป็นการฝึกซ้อมดับเพลิงและฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ ตามกฎกระทรวงกำหนดมาตรฐานในการบริหารจัดการและดำเนินการด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงานเกี่ยวกับการป้องกันและระงับอัคคีภัย พ.ศ. 2555 ลงวันที่ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2555
ข่าวที่เกี่ยวข้อง: https://pharmacy.mahidol.ac.th/th/activities/3302
Photo Gallery