อ่านแล้ว 1,198 ครั้ง
ตั้งแต่วันที่ 04 ธันวาคม 2563
เมื่อวันศุกร์ที่ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2563 เวลา 7.00 น. ผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.อุษา ฉายเกล็ดแก้ว รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประชาสัมพันธ์ และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.ดวงดาว ฉันทศาสตร์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม เข้าร่วมในพิธีทำบุญตักบาตร บำเพ็ญกุศลถวายเป็นพระราชกุศล และพิธีถวายราชสดุดี พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพและวันพ่อแห่งชาติ ณ สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา โดยมี ศาสตราจารย์ นพ.บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล เป็นประธานในพิธีตักบาตรพระภิกษุสงฆ์ สามเณร จำนวน 59 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ซึ่งพิธีดังกล่าวมีผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรจากส่วนงานต่างๆ เข้าร่วมเป็นจำนวนมาก
Photo Gallery