![]() |
Eng |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.00 - 15.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยภาควิชาเภสัชพฤกษศาสตร์ จัดกิจกรรม Dept. BOT Tea Party: Interdepartment Collaborative Meeting โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภญ.ธนิกา ปฐมวิชัยวัฒน์ หัวหน้าภาควิชาเภสัชพฤกษศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์จากภาควิชาต่างๆ เข้าร่วมกิจกรรม ณ ห้องประชุม 606 อาคารราชรัตน์ โดยกิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อประชุมหารือ สร้างความร่วมมือ และเชื่อมสัมพันธภาพระหว่างบุคลากรจากภาควิชาและหน่วยงานต่างๆ ภายในคณะฯ โดยมุ่งเน้นให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ เพื่อเสริมสร้างความเข้าใจและความผูกพันระหว่างภาควิชา บรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยความอบอุ่นและมิตรภาพ คณาจารย์จากหลากหลายภาควิชาได้ร่วมมือกันแสดงความคิดเห็นและเสนอแนวทางในการพัฒนาการทำงานร่วมกัน อันจะนำไปสู่การสร้างความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นและเสริมสร้างการทำงานเป็นทีมอย่างมีประสิทธิภาพในอนาคต