![]() |
Eng |
เมื่อวันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2567 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยสภาคณาจารย์ จัดกิจกรรมการนำเสนอนโยบายและวิสัยทัศน์ของผู้สมควรดำรงตำแหน่งคณบดี วาระปี 2568-2571 จำนวน 3 ท่าน ได้แก่ 1) รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ สังกัดภาควิชาเภสัชกรรม 2) รองศาสตราจารย์ ภก.ปรีชา มนทกานติกุล สังกัดภาควิชาเภสัชกรรม และ 3) รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.มัลลิกา ชมนาวัง สังกัดภาควิชาจุลชีววิทยา โดยมี รองศาสตราจารย์ ภก.ธนรัตน์ สรวลเสน่ห์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ณ ห้อง 206 อาคารราชรัตน์ ซึ่งมีบุคลากรสายวิชาการและบุคลากรสายสนับสนุนเข้าร่วมรับฟังเป็นจำนวนมาก