![]() |
Eng |
เมื่อวันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชศาสตร์สังคม เศรษฐศาสตร์และการบริหาร (SEAP) รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษา ระดับหลักสูตรตามเกณฑ์ ASEAN University Network Quality Assurance (AUN-QA Actual Quality Assessment at Programme Level) โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.บรมพจน์ พฤฒิวนาสัณฑ์ รองคณบดีฝ่ายบัณฑิตศึกษา ให้การต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาระดับหลักสูตรตามเกณฑ์ AUN-QA มหาวิทยาลัยมหิดล จำนวน 2 ท่าน ได้แก่ อาจารย์ ดร.ณัฐพล อ่อนปาน และ รองศาสตราจารย์ ดร.แสงเดือน มูลสม ณ ห้องประชุม V501 อาคารวิจัยประดิษฐ์ หุตางกูร
ในโอกาสนี้ รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.ปราโมทย์ ตระกูลเพียรกิจ หัวหน้าภาควิชาเภสัชกรรม พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภญ.ศิตาพร ยังคง ประธานหลักสูตร SEAP และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภญ.ฟ้าใส จันท์จารุภรณ์ อาจารย์ประจำหลักสูตร SEAP ร่วมให้การต้อนรับคณะกรรมการด้วย