![]() |
Eng |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 14 กันยายน 2566 เวลา 08.00 - 16.00 น. รองศาสตราจารย์ ภก.สุรกิจ นาฑีสุวรรณ คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์ เข้าร่วมแสดงความยินดีในพิธีมอบเข็มมหาวิทยาลัยมหิดลและเกียรติบัตรแก่ข้าราชการ พนักงานมหาวิทยาลัย และลูกจ้างมหาวิทยาลัยมหิดลผู้เกษียณอายุ ประจำปี 2566 ณ หอประชุมมหิดลสิทธาคาร มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา ในโอกาสนี้ บุคลากรที่เกษียณอายุราชการของคณะเภสัชศาสตร์ นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ภญ.จุฑามณี สุทธิสีสังข์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล และ รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.อาทร ริ้วไพบูลย์ ให้เกียรติเข้าร่วมในพิธีดังกล่าวด้วย
สำหรับกิจกรรมภายในงาน ประกอบด้วย การบรรยายพิเศษในหัวข้อ “กินอยู่อย่างสง่าชะลอความชราด้วยอาหาร” การแสดงดนตรี วิดิทัศน์ผู้เกษียณอายุฯ และพิธีมอบเข็มมหาวิทยาลัยมหิดลและเกียรติบัตร โดยมี ศาสตราจารย์ นายแพทย์บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล และ รองศาสตราจารย์ นายแพทย์ก้องเขต เหรียญสุวรรณ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร เป็นผู้กล่าวรายงาน จากนั้นประธานฯ กล่าวแสดงความขอบคุณเนื่องในวาระเกษียณอายุฯ พร้อมถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน