![]() |
Eng |
เมื่อวันพุธที่ 13 กันยายน 2566 เวลา 11.00 - 13.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล โดยหน่วยพัฒนาคุณภาพ จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ หรือ KM Lunch ในหัวข้อ “แบบฟอร์มการขออนุมัติในหลักการ” ณ ห้องประชุม 409 อาคารราชรัตน์ โดยมี คุณศจีวัลย์ ไวยานิกรณ์ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน สังกัดงานกลยุทธ์และแผน เป็นวิทยากรบรรยายให้แก่บุคลากร ซึ่งให้ความสนใจเข้าร่วมกว่า 40 คน
ทั้งนี้ กิจกรรม KM Lunch ดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรสายสนับสนุนของคณะฯ มีความรู้ความเข้าใจในการจัดทำแบบฟอร์มการขออนุมัติในหลักการให้ถูกต้อง มีแนวปฏิบัติที่เป็นมาตรฐานเดียวกัน เพื่อลดความล่าช้าในการขออนุมัติ นอกจากนี้ กิจกรรม KM ดังกล่าวยังมีส่วนช่วยสนับสนุนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ในเป้าหมายที่ 4 คือ สร้างหลักประกันว่าทุกคนมีการศึกษาที่มีคุณภาพอย่างครอบคลุมและเท่าเทียม และสนับสนุนโอกาสในการเรียนรู้ตลอดชีวิต